SBC Team
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

SBC Team

Forum SBC Team

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

chiến thuật Clobal.

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
SBC.TrueLove
Administrator
Administrator
SBC.TrueLove

chiến thuật Clobal. Empty
Bài gửiTiêu đề: chiến thuật Clobal.   chiến thuật Clobal. I_icon_minitimeWed Feb 15, 2012 9:30 am

dạo này không thấy chiến thuật Clobal nữa ta.Không lẽ chiến thuật đó đã đi vào dĩ vãng @@.Mà nếu chúng ta dùng chiến thuật đó thì theo mình nghĩ chắc sẽ cần teamwork cao lắm nhỉ?Còn nếu chúng ta trình độ teamwork chưa tốt thì khó mà dùng chiến thuật này phải khôn?Mấy pro có ai giải thích dùm mình đi nhé ^^ bounce
https://sbcteam.forumvi.com
SBC.NightMage
Moderator
Moderator
SBC.NightMage

Bài gửiTiêu đề: Re: chiến thuật Clobal.   chiến thuật Clobal. I_icon_minitimeWed Feb 15, 2012 1:14 pm

SBC.TrueLove đã viết:
dạo này không thấy chiến thuật Clobal nữa ta.Không lẽ chiến thuật đó đã đi vào dĩ vãng @@.Mà nếu chúng ta dùng chiến thuật đó thì theo mình nghĩ chắc sẽ cần teamwork cao lắm nhỉ?Còn nếu chúng ta trình độ teamwork chưa tốt thì khó mà dùng chiến thuật này phải khôn?Mấy pro có ai giải thích dùm mình đi nhé ^^ bounce
Chiến thuật Global của Loda sáng tạo ra vào thời điểm đó thì rất mạnh nhưng về những phiên bản dota sau này có rất nhiều chiến thuật khác tốt hơn,trong các trận dota chuyên nghiệp thì tốc độ trận đấu khá cao đòi hỏi combat liên tục,hơn nữa nếu có zues trong team sẽ thiếu 1 disable và lượng máu và animation của zues ko tốt để có thể đi solo lane mid đc khi bị roamer của team địch bắt thì lại ko thể chống đc,spec thì nặng về farm quá với lối đánh tốc độ như hiện h thì khó mà có thể yên bình để rush radian.Với lại có 1 điều là trừ ở các room clanwar thì ko nói chứ trên đấu trường chuyên nghiệp mỗi người đều muốn có dấu ấn riêng về chiến thuật của mình nên chẳng ai muốn dùng chiến thuật của người khác sáng tạo ra lol!
SBC.TrueLove
Administrator
Administrator
SBC.TrueLove

Bài gửiTiêu đề: Re: chiến thuật Clobal.   chiến thuật Clobal. I_icon_minitimeWed Feb 15, 2012 2:00 pm

SBC.NightMage đã viết:
SBC.TrueLove đã viết:
Chiến thuật Global của Loda sáng tạo ra vào thời điểm đó thì rất mạnh nhưng về những phiên bản dota sau này có rất nhiều chiến thuật khác tốt hơn,trong các trận dota chuyên nghiệp thì tốc độ trận đấu khá cao đòi hỏi combat liên tục,hơn nữa nếu có zues trong team sẽ thiếu 1 disable và lượng máu và animation của zues ko tốt để có thể đi solo lane mid đc khi bị roamer của team địch bắt thì lại ko thể chống đc,spec thì nặng về farm quá với lối đánh tốc độ như hiện h thì khó mà có thể yên bình để rush radian.Với lại có 1 điều là trừ ở các room clanwar thì ko nói chứ trên đấu trường chuyên nghiệp mỗi người đều muốn có dấu ấn riêng về chiến thuật của mình nên chẳng ai muốn dùng chiến thuật của người khác sáng tạo ra lol!
tks anh giờ e đã hiểu. Wink Wink
SBC.NightMage
Moderator
Moderator
SBC.NightMage

Bài gửiTiêu đề: Re: chiến thuật Clobal.   chiến thuật Clobal. I_icon_minitimeWed Feb 15, 2012 2:14 pm

Anh em còn j ko biết nữa thì cứ hỏi lun biết j thì sẽ trả lời rõ cái đó cho Very Happy
SBC.TrueLove
Administrator
Administrator
SBC.TrueLove

Bài gửiTiêu đề: Re: chiến thuật Clobal.   chiến thuật Clobal. I_icon_minitimeWed Feb 15, 2012 2:19 pm

SBC.NightMage đã viết:
Anh em còn j ko biết nữa thì cứ hỏi lun biết j thì sẽ trả lời rõ cái đó cho Very Happy
ok anh,có gì e không biết thì e sẽ post lên ^^
SBC.01
Administrator
Administrator
SBC.01

Bài gửiTiêu đề: Re: chiến thuật Clobal.   chiến thuật Clobal. I_icon_minitimeWed Feb 15, 2012 6:34 pm

vậy theo bạn thì với tình hình team mình hiện nay, mình phải sử dụng chiến thuật thế nào thì hợp lý hỡ? E là không thể combat liên miên được rồi...
SBC.NightMage
Moderator
Moderator
SBC.NightMage

Bài gửiTiêu đề: Re: chiến thuật Clobal.   chiến thuật Clobal. I_icon_minitimeWed Feb 15, 2012 7:48 pm

SBC.01 đã viết:
vậy theo bạn thì với tình hình team mình hiện nay, mình phải sử dụng chiến thuật thế nào thì hợp lý hỡ? E là không thể combat liên miên được rồi...
Team hiện h thì kinh nghiệm của các mem chưa nhiều nên theo chiến thuật push tốt hơn,đánh farm late cũng đc nhưng ko nên chọn nhưng hero quá nặng farm và cần nhiều item.
Khi warteam thì nếu mình ko tổ chức gank mà để team kia làm trước sẽ rất dễ mất đi cân bằng của thế trận lúc đó carry sẽ ko dám lên cao để farm dẫn đến thọt item.
Ko combat liên miên đc thì nên tổ chức dùng smoke gank lẻ và ward thường xuyên để tốc độ trận đấu giảm lại.
đội hình max gank thì chỉ có những team ăn ý lâu năm mới đánh đc thôi vì khi gank đc mà ko push đc để lâu dài sẽ thua. Twisted Evil
SBC.01
Administrator
Administrator
SBC.01

Bài gửiTiêu đề: Re: chiến thuật Clobal.   chiến thuật Clobal. I_icon_minitimeWed Feb 15, 2012 8:02 pm

cám ơn anh, vấn đề đã được giải quyết bounce và khóa topic để chống spam rabbit
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: chiến thuật Clobal.   chiến thuật Clobal. I_icon_minitime

chiến thuật Clobal.
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Chiến thuật của SBC ^^
» chiến thuật push tổng lực
» Website Thủ thuật máy tính